



HESLB

BODI YA MIKOPO



INVESTING IN THE FUTURE

(All correspondences addressed to the Executive Director)

PSSSF Building, Makole Road, Plot 4&5, Block W, Uhindini Area, P.O. Box 984, Dodoma, Tanzania
Mobile: +255 758 067 577/ +255 739 067 577, **Email:** info@heslb.go.tz **Website:** www.heslb.go.tz



DIPLOMA LOAN APPLICATION

(Fomu ya Maombi ya Mkopo kwa Wanafunzi wa Astashahada Ndani ya Nchi)

Form IV Index: S5252.0035.2024

Form #: 398493/2026/2027

TAARIFA BINAFSI NA ANUANI ZA MWOMBAJI (APPLICANT'S PERSONAL DETAILS)

Jina Kamili (Full Name) : AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE
Jinsia (Sex) : M
Tarehe ya Kuzaliwa (Date of Birth) : 2005-01-10 00:00:00+00:00
Mkoa ulikozaliwa (Birth Region) : KIGOMA
Namba ya Simu ya Mkononi (Mobile Phone) : +255758598264

TAARIFA ZA BENKI ZA MWOMBAJI (APPLICANT'S BANK DETAILS)

Jina La Benki (Bank Name) : NMB Namba ya Akaunti: 51410100547
Form four Indexno: S5252.0035.2024 Jina la mwenye akaunti: AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE

TAARIFA YA ELIMU YA MWOMBAJI (EDUCATIONAL BACKGROUND)

Shule ya Sekondari Kidato cha Nne (O-level Secondary School): MANYOVU SECONDARY SCHOOL
Namba ya Mtahiniwa Kidato Cha Nne (Form Four Index Number): S5252.0035.2024
Ngazi ya Elimu (Level of Education): F4

TAARIFA ZA KIJAMII NA KIUCHUMI ZA MWOMBAJI (APPLICANT'S SOCIO-ECONOMIC DETAILS)

Hali ya wazazi/mlezi na Mwombaji. (Parents' Physical/Social-economic Status):

Baba yuko hai?: Ndio
Mwombaji ni mlemavu?: Hapana
Wazazi/Mzazi ni walemavu?: Hapana
Wazazi/Mzazi ni wafungwa?: Hapana
TASAF?: Hapana
Umelelewa Kituo Cha yatima? : Hapana

TAARIFA ZA WAZAZI/MLEZI (PARENTS' /GUARDIAN'S DETAILS)

Mama Hajulikani (Mother Unknown): Ndio
Jina Kamili la Baba (Father's Full Name): MAXIMILIAN MBONYE NTAKIJE
Anuani ya Posta ya Baba (Father's Postal Address): 11 MSENDA St. 47517 MWAYAYA BUHIGWE
Kazi ya Baba: PESSANT
Namba ya simu ya Baba (Father's Mobile Number): +255764274906



UTHIBITISHO WA MWOMBAJI (APPLICANT'S DECLARATION)

Mimi **AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE** Ninatamka kuwa maelezo yaliyotolewa kwenye maombi haya kwa njia ya tovuti, ambayo sehemu yake yamechapwa hapa, kuwa ni ya kweli kwa kadri ya ufahamu wangu. Ninatamka pia kwamba ninafahamu kuwa hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu endapo itabainika kwamba maelezo niliyoyatoa sio sahihi ama yanapotosha.

Jina Kamili la Mwombaji: _____ Sahihi: _____ Tarehe : _____

UTHIBITISHO WA SERIKALI YA KIJIKI/MTAA KUHUSU MAELEZO YA MWOMBAJI

MAOMBI HAYA YATAKUWA BATILI ENDAPO HAYATAPITISHWA NA SERIKALI YA KIJIKI/MTAA

Tunathibitisha kuwa tumekagua na kuhakiki maelezo yaliyotolewa katika fomu hii pamoja na yale ya mdhamini na maoni yetu ni kama ifuatavyo

(Kata isiyohusika)

- i) Mwombaji ni/siyo mkazi wa Kijiji/Mtaa wetu
- ii) Taarifa alizotoa mwombaji ni/si sahihi
- iii) Wazazi wa mwombaji ni/si wakazi wa Kijiji/Mtaa wetu
- iv) Taarifa za wazazi ni/si sahihi
- v) Tunapendekeza/Hatupendekezi maombi haya

ANGALIZO

Kiongozi yeyote wa Serikali ya Kijiji au Mtaa atakayethibitisha maombi haya ya mkopo, ambaye ama kwa kujua au uzembe akashuhudia taarifa za uongo zilizojazwa na mwombaji na wazazi wake atakuwa na hatia ya jinai na anaweza, chini ya sheria iliyoanzisha Bodi ya Mikopo kifungu 23(1)(b), kutozwa faini isiyozidi shilingi Milioni moja na laki tano (1,500,000) au kifungu kisichozidi miezi sita au vyote kwa pamoja. Kughushi ni kosa la jinai na mtu anayeghushi au kushuhudia makosa ya aina hiyo atashitakiwa mahakamani.

Na.	CHEO	JINA KAMILI	KUMB. NO	TAREHE
1.	MTENDAJI	John Pius Sabwoya	8710N01617	2026-07-10 10:01:02+00:00

UTHIBITISHO WA TAARIFA BINAFSI ZA MUOMBAJI NA KAMISHNA WA VIAPO (CERTIFICATION BY COMMISSIONER OF OATHS)

Jina Kamili la Kamishna: _____ Muhuri wa ofisi hapa

Stamp/Seal

Sahihi: _____ Tarehe : _____



HESLB
BODI YA MIKOPO

INVESTING IN THE FUTURE



(All correspondences addressed to the Executive Director)

PSSSF Building, Makole Road, Plot 4&5, Block W, Uhindini Area, P.O. Box 984, Dodoma, Tanzania

Mobile: +255 758 067 577/ +255 739 067 577, Email: info@heslb.go.tz Website: www.heslb.go.tz

MKATABA WA MKOPO KWA MWANAFUNZI MKOAJI - 2026

1.0 Wahusika wa Mkataba huu.

Mkataba huu ni kati ya **Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu** yenye anwani hapo juu, ambayo ndani ya mkataba huu itajulikana kama "**Bodi**" na **AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE**, mwenye namba ya mtihamu **S5252.0035.2024** na ambaye katika mkataba huu atajulikana kama Mwanafunzi Mkopaji.

2.0 Kanuni na Masharti

- 2.1 Mkataba wa mkopo huu utasainiwa mara moja tu kwa kipindi chote cha masomo. Nyongeza au mafungu ya mkopo ambayo Mkopaji atapewa kila mwaka kwa pamoja yatakuwa sehemu ya mkataba huu
- 2.2 Kiasi cha fedha atakachokopeshwa Mwanafunzi Mkopaji kwa mujibu wa mkataba huu, kitakuwa ni zile fedha zitakazopelekwa moja kwa moja kwenye akaunti yake ya Benki na kile kiasi kitakacholipwa taslimu moja kwa moja kwa Mwanafunzi Mkopaji kupitia chuo anachosoma, na fedha ambazo zitalipwa moja kwa moja kwenye akaunti ya chuo anachosoma Mwanafunzi Mkopaji na zile ambazo zitaendelea kulipwa ama kwa Mwanafunzi Mkopaji ama kwa chuo zikihusishwa na gharama za masomo ya Mwanafunzi Mkopaji
- 2.3 Kwa madhumuni ya mkataba huu, Bodi itaendelea kutoa mkopo kwa muda wa kawaida wa masomo (Normal Course Duration) hadi Mwanafunzi Mkopaji atakapohitimu masomo yake na fedha hizo zitakuwa ni mkopo. Kwa madhumuni na masharti yaliyopo kwenye kifungu cha 2.2 cha mkataba huu, Mwanafunzi Mkopaji atakuwa na jukumu la kujulisha Bodi juu ya kutohitaji fedha za Mkopo pale ambapo hatahitaji kuendelea kukopeshwa.
- 2.4 Mkopo kwa ajili ya ada ya mafunzo na mahitaji maalum ya kitivo zitalipwa moja kwa moja katika chuo anachosoma Mwanafunzi Mkopaji ama kama itakavyo elekezwa na bodi
- 2.5 Mkopo unaohusu gharama za Mwanafunzi Mkopaji za moja kwa moja utapelekwa kwenye akaunti ya benki ya Mwanafunzi Mkopaji wa awamu ama atapewa Mwanafunzi Mkopaji kupitia chuo anachosoma
- 2.6 Akaunti ya Mwanafunzi Mkopaji iliyo katika kumbukumbu za Bodi haitabadilishwa isipokuwa kwa maombi ya Mwanafunzi Mkopaji ambayo yamepitishwa na chuo anachosoma.
- 2.7 Mwanafunzi Mkopaji ana wajibu wa kujulisha Bodi kuhusu mabadiliko yoyote yale yanayoweza kuathiri utoaji au urejeshwaji wa mkopo kwa namna yoyote ile. Mwanafunzi Mkopaji pia ana wajibu wa kuipatia Bodi taarifa nyingine zozote zile zinazohusiana na mkopo wake pale atakapotakiwa kufanya hivyo na Bodi.
- 2.8 Kutokana na mkopo utakaokopeshwa na Bodi, mwanafunzi Mkopaji anawajibika wakati wote wa kipindi cha masomo yake kuheshimu na kutii sheria ndogo za chuo, kanuni na maelekezo yatolewayo mara kwa mara na chuo anachosoma.
- 2.9 Bodi inaweza kusitisha mkopo kwa mwanafunzi Mkopaji :
 - a) Endapo Mwanafunzi Mkopaji atafukuzwa au kushindwa kuendelea na masomo kwa kutofaulu katika chuo husika,
 - b) Kwa maombi ya Mwanafunzi Mkopaji,
 - c) Endapo Mwanafunzi Mkopaji atashindwa kuzingatia makubaliano yaliyopo katika kifungu cha 2.8 hapo juu,
 - d) Endapo Mwanafunzi Mkopaji atakataa kusaini marejesho (returns) ya fedha alizolipwa au alizolipiwa kupitia chuoni, Kama Mwanafunzi Mkopaji atafariki dunia,
 - e) Endapo itathibitika kwamba Mwanafunzi Mkopaji ana ufadhili au chanzo kingine cha kugharamia elimu yake, au
 - f) Kwa sababu nyingine yoyote itakayoonekana na Bodi inafaa.
- 2.10 Endapo itabainika kwamba Mwanafunzi Mkopaji ametoa taarifa za udanganyifu kwa kudhamiria au vinginevyo na taarifa hizo zikawezesha Mwanafunzi Mkopaji kupewa mkopo na Bodi; Bodi itasitisha kumpatia mwanafunzi sehemu ya mkopo uliobakia, na kiasi chochote cha mkopo kitakachokuwa kimetolewa atatakiwa kukirejesha chote kwa mara moja. Pamoja na kurejesha kiasi chote cha mkopo alichokopeshwa Mwanafunzi Mkopaji kwa mkupuo. Bodi pia itamchukulia Mwanafunzi Mkopaji husika hatua za kisheria kadiri ya sheria inayounda Bodi ama sheria nyingine yoyote ya nchi inayohusika.
- 2.11 Endapo Mwanafunzi Mkopaji ataacha au kuachishwa masomo kwa sababu yoyote ile au kuthibitika kutoa taarifa za uongo, Bodi haitakamilisha utoaji wa fedha zilizobakia na mkopo uliokwisha tolewa utatakiwa kuanza kulipwa mara moja. Kwa madhumuni ya Mkataba huu, masharti yaliyopo kwenye sheria iliyoanzisha Bodi na kanuni zilizotungwa chini ya sheria hiyo vitakuwa sehemu ya mkataba huu.



(All correspondences addressed to the Executive Director)

PSSSF Building, Makole Road, Plot 4&5, Block W, Uhindini Area, P.O. Box 984, Dodoma, Tanzania
Mobile: +255 758 067 577/ +255 739 067 577, **Email:** info@heslb.go.tz **Website:** www.heslb.go.tz

- 2.12 Mkopo utanza kurejeshwa miezi ishirini na nne (24) baada ya kuhitimu, lakini Mwanafunzi Mkopaji yuko huru kuanza kulipa muda wowote baada ya kuhitimu.
- 2.13 Kutokana na masharti ya Sheria ya Bodi na kanuni zake, mkopo utarejeshwa kwa mafungu kila mwezi au wote kwa mkupuo au kwa njia nyingine yoyote ya malipo inayofaa kama itakavyoelekezwa na Bodi.
- 2.14 Bodi itatoa taarifa kuhusu kiasi cha mkopo alichokopesha Mwanafunzi Mkopaji kwa kila mwaka wa masomo, na jumla ya kiasi kilichoonyeshwa katika taarifa hiyo itakuwa ndicho kiasi anachodaiwa Mwanafunzi Mkopaji mpaka mwaka husika. Taarifa hiyo itachukuliwa kuwa sahihi mpaka pale itakapothibitika vinginevyo
- 2.15 Bodi itakuwa huru kumkopesha Mwanafunzi Mkopaji kiasi chochote itakachoonna kinafaa kwa kuzingatia mahitaji ya kozi anayosoma na matokeo ya uhitaji kwa mujibu wa king'amuzi uwezo.
- 2.16 Mkopo huu utatozwa asilimia moja ambayo ni gharama ya usimamizi wa mkopo (administration fee) ambazo zitalipwa pamoja na marejesho ya mkopo. Endapo kutakuwa na mabadiliko yoyote ya sheria yatahusu mkataba huu.
- 2.17 Bodi itakuwa na mamlaka ya kuthibitisha taarifa zinazonihusu nilizoweka katika maombi haya kutoka katika mamlaka yoyote.
- 2.18 Bodi itakuwa na mamlaka ya kuomba na kupokea matokeo yangu ya mitihani moja kwa moja kutoka chuo nitakachopangiwa au ninachosoma ili kuwezesha upangaji wa mikopo kwa miaka ya masomo inayofuata.





3.0 Matamko

Sehemu hii itashuhudiwa na Wakili au Mahakama

3.1 Tamko la Mwanafunzi

Jina Kamili : **AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE** Anwani ya Posta: **11 MSENDA St. 47517**
MWAYAYA BUHIGWE
Kijiji/Mtaa : **MWAYAYA** Kata/Shehia: **MWAYAYA**
Wilaya : **BUHIGWE** Mkoa: **KIGOMA**
Barua pepe: **ahimidiwembonye5@gmail.com** Namba ya Simu : **+255758598264**



Mimi **AHIMIDIWE MAXIMILIAN MBONYE** ambaye ni mwanafunzi mkopaji, bila shinikizo lolote, na nikiwa na akili timamu nimesoma na kuelewa na kukubali kanuni na masharti ya mkataba huu nikishuhudiwa na kamishna wa viapo aliyesaini fomu hii. Aidha, ninaridhia, Bodi kutumia taarifa zangu binafsi kwa lengo la upangaji wa mkopo na urejeshwaji wake.

Sahihi (Ya Mwanafunzi): _____ Tarehe : _____

3.2 Tamko la Mdhamini (lazima awe mzazi au mlezi wa mwombaji)

Jina Kamili : **MAXIMILIAN MBONYE NTAKIJE** Anwani ya Posta: **11 MSENDA St. 47517 MWAYAYA**
BUHIGWE
Kijiji/Mtaa : **MWAYAYA** Kata/Shehia: **MWAYAYA**
Wilaya : **BUHIGWE** Mkoa: **KIGOMA**
Barua pepe: **ahimidiwembonye5@gmail.com** Namba ya Simu : **+255764274906**



Namba ya kitambulisho : **196807014751700034** Aina ya kitambulisho : **NIN**
21

Mimi **MAXIMILIAN MBONYE NTAKIJE** nikiwa na akili timamu bila kulazimishwa, kurubuniwa, ama kushurutishwa na mtu yeyote yule, nathibitisha kwamba nimesoma, kuelewa na kukubali kanuni na masharti ya mkataba huu. Pia ninatambua nina jukumu la kuhakikisha mkopo huu unarejeshwa kama taratibu zinavyoelekeza na kuwa muda wote nitakuwa na taarifa za mahali mkopeshwaji alipo.

Sahihi ya Kielektroniki (Ya Mdhamini) : *****026bf

Tarehe : 2026-07-28 13:20:57.753215+00:00

3.3 Ushuhuda wa Wakili/Mahakama.

Imetiwa sahihi na: _____ (jina la mkopaji) ambaye ninamfahamu AU

ametambulishwa kwangu na _____ ambaye ninamfahamu.

Muhuri Hapa

Stamp/Seal



(All correspondences addressed to the Executive Director)

PSSSF Building, Makole Road, Plot 4&5, Block W, Uhindini Area, P.O. Box 984, Dodoma, Tanzania
Mobile: +255 758 067 577/ +255 739 067 577, **Email:** info@heslb.go.tz **Website:** www.heslb.go.tz

3.3 Kwa Matumizi ya Ofisi ya Bodi ya Mikopo TU

Jina Kamili la Ofisa wa Bodi : _____

Cheo: _____

Sahihi : _____ Tarehe : _____ Muhuri wa ofisi hapa

Stamp/Seal





(All correspondences addressed to the Executive Director)

PSSSF Building, Makole Road, Plot 4&5, Block W, Uhindini Area, P.O. Box 984, Dodoma, Tanzania
Mobile: +255 758 067 577/ +255 739 067 577, **Email:** info@heslb.go.tz **Website:** www.heslb.go.tz

Maelekezo Mengine

- 1 Tunza nakala (copy) ya fomu iliyosainiwa pamoja na viambatisho vyote kwa kumbukumbu yako ya baadaye.
- 2 Tarehe ya mwisho ya kupokea maombi ni 2026-08-31 23:59:00+00:00.
- 3 Fomu iliyokamilika ni fomu ambayo imesainiwa na Mwombaji sehemu mbili, imesainiwa na mdhamini, Mahakama/Wakili, Serikali ya Mitaa/Kijiji, pamoja na kuambatanisha na nyaraka za vyeti vilivyothibitishwa

